Labaran KasuwanciMai Gudanar da Taiwan ya Amince da Crypto ETFs na waje don ƙwararru

Mai Gudanar da Taiwan ya Amince da Crypto ETFs na waje don ƙwararru

Hukumar Kula da Kudade ta Taiwan (FSC) ta ba da izini ga ƙwararrun masu saka hannun jari su shiga ƙasashen waje a hukumance Kudin musayar musayar crypto (ETFs) ta hanyar dillalai na cikin gida, wani yunƙuri da nufin rarrabuwar kawuna na saka hannun jari yayin da ake magance haɗarin da ke tattare da kadarori.

A ƙarƙashin sabuwar manufar, ƙwararrun masu saka hannun jari, gami da ƴan wasa na cibiyoyi, ƙungiyoyi masu ƙima, da ƙwararrun mutane, yanzu an ba su izinin saka hannun jari a cikin crypto ETFs na waje. FSC ta ambaci "rikitaccen yanayi da gagarumin canji" na kadarorin kama-da-wane a matsayin ma'anar iyakance damar zuwa wannan rukunin masu saka hannun jari, tare da tabbatar da cewa kawai waɗanda ke da ƙwarewar da suka dace suna fuskantar irin waɗannan samfuran masu haɗari.

Ana buƙatar kamfanonin tsaro na gida don yin ƙayyadaddun ƙimar dacewa don waɗannan samfuran ETF na kadari. Dole ne kwamitin gudanarwar su ya amince da waɗannan kimantawa, kuma kafin yin duk wani ciniki na farko, kamfanoni dole ne su tabbatar da cewa abokan ciniki sun mallaki isasshen ƙwarewa da ilimi a cikin saka hannun jari na kadari don sanin dacewar samfurin.

Hukumar ta FSC ta jaddada cewa za ta ci gaba da sa ido kan yadda ake aiwatar da wadannan ka'idoji don kare muradun masu zuba jari tare da karfafa "gasar da kamfanonin tsaro" a kasuwar hada-hadar kudi ta Taiwan.

Shawarar Taiwan ta biyo bayan yanayin duniya na haɓaka sha'awar cibiyoyi ga samfuran saka hannun jari masu alaƙa da crypto, kodayake damuwa game da rashin daidaituwa da kariyar masu saka hannun jari sun kasance. A farkon wannan shekara, shugaban FSC Huang Tianzhu ya tayar da ƙararrawa game da haɓakar zamba na crypto, yana mai tabbatar da cewa za a zartar da hukunci mai tsauri akan musayar da ba ta dace ba. Ya kuma sake nanata cewa cryptocurrencies ba su da alaƙa kai tsaye da tattalin arziƙi na gaske, yana mai jaddada matsayin hukumar ta taka tsantsan a cikin haɗarin saka hannun jari marasa tsari a ƙasashen waje.

source

Join mu

13,690FansKamar
1,625FollowersFollow
5,652FollowersFollow
2,178FollowersFollow
- Labari -