Gabatar da kuɗin musayar bitcoin tabo (ETFs) a cikin Janairu ya tabbatar da amfani ga hannun jari na ma'adinai na Bitcoin, sabanin hasashen da wasu manazarta suka yi. Tun lokacin da aka ƙaddamar da su a ranar 10 ga Janairu, 2024, waɗannan tabo goma na bitcoin ETFs sun tara sama da dala biliyan 36 a cikin kadarorin da ke ƙarƙashin gudanarwa (AUM), wanda ke nuna wani matakin shigar ruwa na ban mamaki wanda za a iya ɗauka ɗaya daga cikin mafi ban mamaki a tarihin ETF. Wannan karuwar ayyukan ya sa farashin bitcoin ya kai $50,000 a wannan makon, wani muhimmin abin da ba a gani ba tun Disamba 2021.
Nasarar bitcoin tana nuna kyakkyawan sakamako ga masu hakar ma'adinai na bitcoin da aka yi ciniki a bainar jama'a. Daga cikin 12 mafi girma na masu hakar ma'adinan bitcoin na jama'a ta hanyar babban kasuwa, tara sun sami ribar lambobi biyu a cikin watan da ya gabata, tare da duka amma huɗu sun zarce ƙimar bitcoin na kansa.
Bayan da aka ƙaddamar da guguwar Bitcoin ETF, an sami ɗan gajeren siyar da hannun jari na ma'adinai na bitcoin. Duk da haka, wannan ya kasance da farko saboda raguwar farashin bitcoin bayan taron, kamar yadda masu zuba jari sukan shiga cikin riba ("sayar da labarai"). Ba alama ce ta Bitcoin ETFs ke mamaye hannun jarin waɗannan hannun jari ba, kamar yadda wasu masu sharhi kan kasuwa suka yi hasashe.