Masu haɓaka Ethereum suna tunanin raba haɓakar Pectra da ake tsammani sosai, da nufin haɓaka haɓaka hanyar sadarwa da inganci, zuwa matakai biyu. An tsara matakin farko na ɗan lokaci don farkon 2025, tare da Fabrairu a matsayin ainihin ranar da aka yi niyya don fitarwa.
"Akwai babban yarjejeniya cewa idan muka raba haɓakar Pectra, makasudin shine a jigilar Pectra One da wuri-wuri, da kyau a farkon shekara mai zuwa," in ji wani mai haɓaka Ethereum yayin taron Layer na Satumba 12.
Masu Haɓakawa Ga Fabrairu 2025
Masu haɓakawa da yawa sun nuna cewa ƙarshen watan Fabrairu yana jin za a iya cimma shi idan haɓakawa ya kasu kashi biyu. "Fabrairu da alama gaskiya ce tare da rarrabuwar Pectra," in ji wani mai haɓakawa. Wani, Danno Ferrin, ya lura, "Rarraba kawai yana da ma'ana idan muna son isar da Q1."
Mai bincike na Gidauniyar Ethereum (EF) Ansgar Dietrichs ya jaddada mahimmancin kisa akan lokaci, yana mai gargadin cewa sakin kashi na farko na haɓakawa a ƙarshen Yuni 2025 za a yi la'akari da " gazawa."
Raba don Rage Haɗari
Tattaunawar ta nuna cewa rarrabuwar haɓakar na iya rage haɗari, saboda ƙananan cokula masu yatsa ba su da saurin lalacewa. Pectra ya ƙunshi abubuwa masu mahimmanci guda biyu: haɓakawa na Prague, mai da hankali kan canje-canje ga tsarin aiwatar da Ethereum, da haɓakawa na Electra, wanda ke kaiwa matakin yarjejeniya.
Masanin binciken Galaxy Digital crypto Christine Kim ya ba da shawarar cewa rarrabuwar kawuna tana ƙara zama mai yuwuwa saboda rikitaccen ingantaccen haɓaka Pectra da sha'awar masu haɓakawa don ƙara faɗaɗa ikonsa. Kim ya lura cewa "Irin haɓakar haɓakawa na iya canzawa sosai idan masu haɓakawa suka zaɓi babban cokali mai yatsa guda biyu," in ji Kim.
Za a yanke shawarar ƙarshe kan ko raba Pectra yayin kiran Ethereum All Core Developers (ACD) a ranar 19 ga Satumba.
Fatan Masana'antu don Pectra
Al'ummar crypto sun kasance masu kyakkyawan fata game da tasirin Pectra. A cikin Yuni 2023, Kim ya kira shi "mai yiwuwa mafi girman haɓakawa a tarihin Ethereum," yayin da malamin Ethereum Sassal ya raba irin wannan ra'ayi tare da mabiyansa 254,500 X.
A cikin Afrilu 2024, Ethereum Ingantacciyar Shawara (EIP) 3074 an amince da shi don haɗawa cikin haɓakawa. Wannan shawarar tana ba da damar daidaitattun asusun mallakar waje (EOAs), kamar wallet ɗin MetaMask, suyi aiki iri ɗaya zuwa kwangiloli masu wayo, ba da damar fasalulluka kamar haɗakar mu'amala da ma'amaloli masu ɗaukar nauyi.