Menene altcoins? Altcoins gabaɗaya ana bayyana su azaman duk cryptocurrencies ban da Bitcoin (BTC). Koyaya, wasu mutane suna ɗaukar altcoins a matsayin duk cryptocurrencies ban da Bitcoin da Ethereum (ETH), kamar yadda yawancin cryptocurrencies ke raguwa daga ɗayan waɗannan biyun. Wasu altcoins suna amfani da hanyoyin yarda daban-daban don tabbatar da ma'amaloli da ƙirƙirar sabbin tubalan. Wasu suna ƙoƙarin bambanta kansu daga Bitcoin da Ethereum ta hanyar ba da sabbin abubuwa ko ƙarin fasali. Masu haɓakawa da hangen nesa daban-daban don alamun su ko cryptocurrency yawanci suna haɓakawa da sakin mafi yawan altcoins. Suna nufin samar da ayyuka na musamman ko haɓakawa akan cryptocurrencies da ake dasu. Koyi game da altcoins ya bayyana da ribobi da fursunoni na altcoins, da kuma yadda suka bambanta da Bitcoins.
Fahimtar Altcoins
"Altcoin” hade ne da kalmomin biyu “madadin” da “tsabar kudi. Mutane da yawa suna amfani da shi don komawa ga duk cryptocurrencies da alamun da ba Bitcoin ba. Altcoins suna nufin blockchain da aka tsara musamman don su. Yawancin su cokula ne - rabuwar blockchain wanda bai dace da sarkar asali ba - daga Bitcoin da Etherium. Waɗannan cokalikan yakan sami dalilai sama da ɗaya na asali. A mafi yawan lokuta, ƙungiyar masu haɓakawa ba su yarda da wasu ba kuma su tafi don ƙirƙirar tsabar kuɗin kansu.
Yawancin altcoins suna ba da takamaiman dalilai a cikin blockchain daban-daban. Misali, ana amfani da ether a cikin Ethereum don biyan kuɗin ciniki. Wasu masu haɓakawa sun ƙirƙiri cokali mai yatsu na Bitcoin, kamar Bitcoin Cash, don yin gogayya da Bitcoin azaman hanyar biyan kuɗi.
shafi: Abubuwa shida masu mahimmanci suna tasiri farashin BTC
Wasu kuma suna tallata kansu a matsayin wata hanya ta tara kuɗi don takamaiman ayyuka. Misali, alamar Bananacoin ta rabu da Ethereum kuma ta bayyana a cikin 2017 a matsayin wata hanya ta tara kuɗi don noman ayaba a Laos wanda ya yi iƙirarin noman ayaba.
Altcoins na nufin haɓaka iyakantattun iyakoki na cryptocurrencies da blockchain da suke reshe daga ko gasa da su. Suna neman magance waɗannan kurakuran kuma suna ba da ingantattun mafita. Altcoin na farko shine Litecoin, wanda aka reshe daga blockchain na Bitcoin a cikin 2011. Litecoin yana amfani da wata hanyar yarda da Hujja ta Aiki (PoW) daban fiye da Bitcoin, wanda ake kira Scrypt (lafazin es-crypt), wanda ba shi da ƙarfi da sauri fiye da Bitcoin. Tsarin yarjejeniya na SHA-256 PoW.
Ethereum wani altcoin ne. Koyaya, Ethereum bai fito daga Bitcoin ba. Vitalik Buterin, Dokta Gavin Wood, da sauransu sun haɓaka shi don tallafawa Ethereum. Ethereum shine na'ura mafi girma a duniya wanda za'a iya daidaita shi ta hanyar blockchain. Masu amfani suna biyan ether (ETH) ga membobin cibiyar sadarwa don tabbatar da ma'amaloli.
Shiga ciki: Labarin Ethereum
Nau'in Altcoins
Altcoins suna zuwa cikin dandano da nau'ikan iri da yawa. Anan akwai taƙaitaccen bayanin wasu nau'ikan altcoins da abin da suke yi.
Alamar Biyan Kuɗi
Kamar yadda sunan ke nunawa, alamun biyan kuɗi suna aiki azaman kuɗi don musayar ƙima tsakanin ƙungiyoyi. Bitcoin yana misalta alamar biyan kuɗi.
Stablecoins
Kasuwancin Cryptocurrency da amfani sun sami raguwa tun lokacin ƙaddamar da su. Stablecoins suna neman rage wannan rashin daidaituwa ta gaba ɗaya ta hanyar ɗaure ƙimar su zuwa kwandon kayayyaki, kamar tsabar kuɗi na fiat, karafa masu daraja ko wasu cryptocurrencies. Kwandon yana aiki azaman tanadi don masu riƙewa don fansa idan cryptocurrency ta gaza ko ta sami matsala. Farashin Stablecoin bai kamata ya bambanta fiye da kunkuntar kewayo ba.
Sanannen kwanciyar hankali sun haɗa da USDT Tether, DAI MakerDAO da USD Coin (USDC). A cikin Maris 2021, giant mai sarrafa biyan kuɗi Visa Inc. (V) ya sanar da cewa zai fara gudanar da wasu ma'amaloli akan hanyar sadarwar USDC ta hanyar blockchain Ethereum, kuma daga baya a cikin 2021 yana shirin tura ƙarin ikon daidaitawa a cikin Stablecoin.
Tsaro Tsaro
Alamu na tsaro suna wakiltar kadarorin da aka ba su a kasuwannin hannun jari. Tokenization yana canza ƙima daga kadari zuwa alama, yana sa shi samuwa ga masu zuba jari. Masu saka hannun jari na iya ba da alamar kowane kadara, kamar dukiya ko hannun jari. Dole ne a kiyaye kadarar kuma a riƙe shi don alamun su sami ƙima. Ba tare da wannan ba, alamu ba su wakiltar kome ba. Hukumar Securities da Exchange tana tsara alamun tsaro tunda suna aiki azaman tsaro.
Kamfanin walat na Bitcoin Exodus ya sami nasarar kammala kyautar Securities and Exchange Commission-certified Reg A+ token tayin a cikin 2021, yana mai da darajar dala miliyan 75 na hannun jari na gama gari zuwa alamun Algorand blockchain. Wannan lamari ne na tarihi saboda shine farkon tsaro na kadari na dijital don bayar da hannun jari na mai bayarwa daga Amurka.
Alamomi masu amfani
Alamu masu amfani suna ba da sabis na kan layi. Misali, suna iya siyan ayyuka, biyan kuɗaɗen hanyar sadarwa, ko fanshi lada. Filecoin alamar mai amfani ce don siyan sararin ajiya akan layi da kuma kare bayanai.
Ether (ETH) kuma alamar sabis ne. Kuna iya amfani da shi akan blockchain na Ethereum da injin kama-da-wane don biyan ma'amaloli. USTerra stablecoin yana amfani da alamun sabis don ƙoƙarin kiyaye peg ɗinsa zuwa dala, wanda ya ɓace a ranar 11 ga Mayu, 2022, ta hanyar ƙirƙira da ƙone alamun sabis guda biyu don haifar da matsin ƙasa ko sama akan farashin sa.
Kuna iya siya da adana alamun amfani akan musayar. Koyaya, ana nufin amfani da su akan hanyar sadarwar blockchain don yin aiki.
Tsabar Meme
tsabar kudi na Meme suna ɗaukar wahayi daga barkwanci ko kallon wasa akan wasu shahararrun cryptocurrencies, kamar yadda sunansu ya nuna. Suna yawan samun shahara a cikin ɗan gajeren lokaci, sau da yawa suna tallata kan layi ta hanyar shahararrun masu tasiri ko masu saka hannun jari na ƙoƙarin cin gajiyar ribar ɗan gajeren lokaci.
Mutane da yawa suna kiran haɓakar altcoins na wannan nau'in a cikin Afrilu da Mayu 2021 "lokacin tsabar kudin meme," tare da ɗaruruwan waɗannan cryptocurrencies suna nuna riba mai yawa bisa tsantsar hasashe.
Alamar Mulki
Alamomin mulki suna ba masu riƙe wasu haƙƙoƙi akan blockchain. Waɗannan haƙƙoƙin sun haɗa da jefa ƙuri'a don sauye-sauye na yarjejeniya ko shiga cikin yanke shawara na Ƙungiya mai zaman kanta (DAO). Su na asali ne ga blockchain masu zaman kansu kuma ana amfani da su don dalilai na toshe. Kodayake alamun sabis ne, galibi ana ɗaukarsu nau'in dabam saboda takamaiman manufarsu.
Ribobi da fursunoni na altcoins
Mu nutse cikin ribobi da fursunoni na altcoins don fahimtar yuwuwar fa'idodinsu da illolinsu. Sanin waɗannan zai iya taimaka muku yanke shawara game da saka hannun jari a cikin waɗannan madadin cryptocurrencies.
An Bayyana Ribobin Altcoins
- Altcoins sune 'ingantattun sigogi' na cryptocurrency da suka samo asali daga. Suna nufin kawar da kurakuran da ake gani a cikin ainihin cryptocurrency.
- Altcoins tare da ƙarin amfani suna da mafi kyawun damar rayuwa saboda suna da amfani, kamar etherium ether.
- Masu zuba jari za su iya zaɓar daga altcoins masu yawa waɗanda ke yin ayyuka daban-daban a cikin tattalin arzikin crypto.
An bayyana fursunoni na Altcoin
- Altcoins suna da ƙaramin kasuwar saka hannun jari idan aka kwatanta da bitcoins. Bitcoin gabaɗaya ya riƙe kusan kashi 40% na kasuwar cryptocurrency ta duniya tun daga Mayu 2021.
- Kasuwar altcoin tana da ƙarancin masu saka hannun jari da ƙarancin aiki, yana haifar da ƙarancin kuɗi.
- Ba koyaushe ba ne mai sauƙi don bambanta tsakanin altcoins daban-daban da lokuta masu amfani da su, yin yanke shawarar saka hannun jari har ma da rikitarwa da rikicewa.
- Akwai da yawa "matattu" altcoins waɗanda suka ƙare ɗaukar dalar masu zuba jari.
Makomar Altcoins
Tattaunawa game da makomar altcoins da cryptocurrencies sun riga sun kasance a cikin yanayin da ya haifar da samar da dala na tarayya a cikin karni na 19. Daban-daban nau'ikan kuɗin gida ana yaɗa su a cikin Amurka. Kowannensu yana da halaye na musamman kuma an goyi bayansa da wani kayan aiki.
Bankunan gida kuma suna ba da kuɗi, a wasu lokuta ana tallafawa ta hanyar ƙididdiga. Wannan nau'in kuɗi da kayan aikin kuɗi sun yi daidai da halin da ake ciki a kasuwannin altcoin. A yau akwai dubban altcoins da ake samu a kasuwanni, kowannensu yana iƙirarin yin amfani da wata manufa da kasuwa.
Yana da wahala a taƙaita halin da ake ciki na kasuwannin altcoin a cikin cryptocurrency guda ɗaya. Amma kuma yana yiwuwa yawancin dubban altcoins da aka jera akan kasuwannin cryptocurrency ba za su tsira ba. Kasuwar altcoin mai yiwuwa ta haɗu a kusa da rukuni na altcoins - waɗanda ke da babban amfani, lokuta masu amfani, da kuma maƙasudin blockchain - wanda zai mamaye kasuwanni.
Idan kuna son haɓaka kasuwar cryptocurrency, altcoins na iya zama mai rahusa fiye da bitcoins. Koyaya, kasuwar cryptocurrency, ba tare da la'akari da nau'in tsabar kudin ba, matashi ne kuma ba shi da kwanciyar hankali. Cryptocurrency har yanzu yana gano matsayinsa a cikin tattalin arzikin duniya, don haka yana da kyau a kusanci duk cryptocurrencies tare da taka tsantsan.
Menene Mafi kyawun Altcoin don saka hannun jari a ciki?
Mafi kyawun altcoin don saka hannun jari a ciki ya dogara da yanayin kuɗin ku, burin ku, haƙurin haɗari da yanayin kasuwa. Zai fi kyau ka yi magana da mai ba da shawara kan kuɗi don taimaka maka yanke shawarar wanda ya fi dacewa da kai.
Kara karantawa: Mafi kyawun crypto don saka hannun jari
Menene Manyan Altcoins 3?
Ta girman girman kasuwa, manyan altcoins uku sune Ethereum, USD Coin, Tether (USDT).
Shin ya fi kyau saka hannun jari a cikin Bitcoin ko Altcoins?
Wanne cryptocurrency ya fi kyau shine hujja mai mahimmanci dangane da yanayin kuɗi na mai saka jari, burin saka hannun jari, haƙurin haɗari da imani. Ya kamata ku yi magana da ƙwararren mai ba da shawara kan kuɗi game da saka hannun jari a cryptocurrency kafin ku saya.
Zuba jari a cikin cryptocurrencies da sauran Abubuwan Bayar Kuɗin Farko (“ICOs”))
Kafin nutsewa cikin hauka na cryptocurrency, yana da mahimmanci a ci gaba Altcoin labarai. Kasancewa da sanarwa zai iya taimaka muku kewaya raƙuman ruwa na bitcoin da ƙari, yin zaɓin saka hannun jari mafi wayo.