A kashi na farko na labarin “Gudanar da kuɗi akan kasuwar cryptocurrency", mun tattauna dalla-dalla game da sashin saka hannun jari na fayil ɗin kasuwancin cryptocurrency ku, yadda aka kafa shi da daidaita shi. Amma saka hannun jari na crypto ba za a iya kiransa mafi ban sha'awa na duk tsarin ciniki ba. Zuba jari yana da tasiri sosai kuma yana da fa'ida, amma har yanzu ba sa ɗaukar ainihin motsin zuciyar da za ku iya samu a cikin tsarin ciniki na rayuwa, daidai a wurin.
Idan kana so ka shiga cikin duniyar ciniki kuma ka fuskanci duk waɗannan ji yayin kallon farashin tafiya a cikin shugabanci ko akasin haka, karya duk tsinkayar ku a cikin akasin haka, to a cikin wannan ɓangaren labarin za mu dubi mafi ban sha'awa ga ku - ɓangaren hasashe na fayil ɗin kasuwancin ku.
Tuna ainihin rarrabawa akan dukkan fayil ɗin: 60% jakar jari ce (sanyi) kuma 40% walat ce mai hasashe (zafi). Don sauƙi da fayyace ƙididdiga, muna ɗaukar ƙimar ɓangaren jigon mu na fayil ɗin daidai da $1000.
Dokokin ciniki na hazaka
Dokar farko - kada ku yi kasuwanci tare da cikakken adadin kuɗin hannun jarinku.
Asara daga ciniki na cryptocurrency tare da $1000 zai fi girma, misali, daga $100. Adadin da aka ba da shawarar akan ajiya a cikin ma'amala ɗaya shine matsakaicin 20% ko $200 a cikin misalinmu. Don haka, lokacin ciniki a matsakaicin ƙimar, kuna da damar buɗe ma'amaloli 5 a lokaci ɗaya, wanda kuma bai cancanci yin ba. Yakamata koyaushe kuna da wadatattun kuɗi akan asusun hasashe, aƙalla don siyan wasu kayan aiki a cikin yanayin haɓakar sa na dogon lokaci ko faɗuwa a cikin jagorarku.
Don haka, ana ba da shawarar samun babu fiye da wurare uku a lokaci guda bude, kuma bar duk abin da aka tanada.
Ka'ida ta biyu ita ce girman haɗarin ku, watau asarar da kuke son jawowa, kuma wacce ba za ta lalata asusun ku na hasashe ba, bai kamata ya wuce 10%.
Idan kun tafi riba mara kyau wanda ya wuce wannan iyaka, yana nufin cewa wani abu ba daidai ba ne tare da dabarun ku, kuna aiki a hanya mara kyau kuma ba ku fahimci wani abu ba. Abinda ya dace kawai a cikin wannan yanayin shine rufe duk bude ma'amaloli, idan akwai, kuma zuwa ayi cikakken nazari na gazawarsu. Dabarun da ke jagorantar ku zuwa irin wannan mummunan riba yana da mahimmanci don sake dubawa da sake ginawa saboda irin wannan dabarun ba daidai ba ne. Karanta littattafai, nemi shawara daga wasu, mahalarta kasuwa masu nasara, warware matsalar, gwada dabarun da aka sake tsarawa, sannan kawai komawa ciniki, yayin da ba ku manta da sake cika asusunku na hasashe da adadin da kuka rasa ba.
Misalin mu, za mu saita matsakaicin adadin asarar daidai da 5%, ko $50. Wannan yana nufin cewa duk yarjejeniyoyi da za mu buɗe, kuma iyakar da muke da ita guda uku ne, kasancewar ba ta da fa'ida, ya dace da wannan iyaka. Ƙaddamar da Tsaida Loss (SL) zai ba mu damar sarrafa asara. Bugu da ari, duk ya dogara da dabarun ku, wanda ya kamata a kafa takamaiman dokoki inda aka saita SL ɗin ku. Idan ya kamata a saita dabarun SL ɗinku a nesa daidai da duk ƙayyadaddun haɗarin 5%, to, a wannan yanayin, ƙimar ku akan adadin kasuwancin buɗe lokaci guda yana rage daga uku zuwa ɗaya. Yana da matukar muhimmanci kuma ba za ku taba yin sakaci da wannan doka ba.
Short SLs sun fi dacewa suyi aiki fiye da dogon lokaci, amma rasa misali 2% na matsakaicin adadin ma'amala, wanda shine $ 4 kawai, sannan gano wurin shigar da riba mai fa'ida wanda ke toshe asarar ku da sauri ya fi dacewa kuma mafi aminci. fiye da zama da kallon farashin yana tafiya da sauri a cikin hanyar ku, samun kusanci da kusanci zuwa dogon SL ɗinku. Hakanan, gajerun SLs suna kare ba kawai ajiyar ku ba har ma da lafiyar tunanin ku da tunanin ku. Don haka bayan yin cinikin kasuwanci guda ɗaya don matsakaicin kashi na asara, dole ne ku bar kasuwa, takaici, baƙin ciki kuma cikin mummunan yanayi. Ta hanyar saita gajeriyar SLs, kuna da lokaci da dama don rufe asarar ku da rufe ranar ciniki azaman ƙari. Misali, saita SL a 2% kuna buƙatar kammala kusan 12 da suka rasa sana'o'i a jere don zaɓar kaso mai karɓuwa na asara. Yana da matukar wahala a sami SLs 12 a jere, har ma da ƙididdiga masu sauƙi.
Yin watsi da saitin SL gaba ɗaya ba abin karɓa ba ne. Domin za ku iya zama na tsawon watanni uku, biyar, takwas tare da asarar cinikin ku kuma ba duk 'yan kasuwa ba ne za su iya jure wa irin wannan raguwar. Yana da matukar wuya duka biyu don ajiya da kuma ɓangaren tunanin kasuwancin ku. Tsira da asarar $4 abu ne mai sauƙi. Ma'amala da asarar $800 ya fi wahala. Kuma ya zama tunanin tunani ba zai yiwu ba don jimre wa jin tsoron gazawar da hasara masu zuwa, a gaba ɗaya. Kar ka kawo kanka cikin wannan hali.
Ci gaba da karantawa a shafi na gaba
Doka ta uku - lokacin da kuka isa iyakar asarar, kun bar kasuwar cryptocurrency.
Babu buƙatar jira har sai kun yi matsakaicin adadin cinikin da aka rasa. Idan kun ga cewa daya bayan daya kun yi yarjejeniya tare da riba mara kyau, idan kun kasance masu jin tsoro da kuma daga yawan asarar da aka tara, idan kuna da sha'awar dawo da asarar da sauri da sauri, idan kun ji jin dadi da jin dadi. kuma ku ji damuwa, ku bar kasuwa har sai ya yi latti. Ku huta har zuwa ƙarshen yini ko ma 'yan kwanaki. Yi wani abu dabam, je gidan sinima, yi tafiya zuwa garin da ke makwabtaka da ku, duk abin da zai dace da ku, babban abu shi ne damuwa da kwantar da hankali.
Gaggawa, jin tsoro, tasirin motsin rai, rashin tunani na ayyuka, yanke shawara mai ban sha'awa, duk wannan ya kamata a bar shi a baya yayin kasuwancin hasashe. Idan ba za ku iya jimre da motsin zuciyar ku ba, ta yaya za ku iya jimre da babbar kasuwar cryptocurrency, mai ban sha'awa, mara tabbas da hargitsi? Babu yadda za ku iya. A ƙarshe, kuna rasa.
Idan tsarin kasuwancin ku ya ba ku cinikai na dindindin asara, kar ku yi tsammanin cewa za ta yi aiki ba zato ba tsammani ta wasu mu'ujiza. Kada ku yi ƙoƙari ku ƙara yawan ma'amaloli da fatan cewa "wannan, na ƙarshe" tabbas zai sami riba kuma zai rufe duk asarar. Idan kun riga kun yi hasara, kar ku jira matsakaicin adadin asarar ku, kuma, har ma da ƙari, kada ku je mummunan ƙasa da wannan iyaka. Nemo sabbin dabaru, karanta littattafai, raba gogewa, nemi shawara da shawarwari, sake gina dabarun ku, bincika asarar ku kuma gwada sake.
Wannan doka ta shafi ba kawai ga masu farawa waɗanda ke da wuya a jimre wa motsin rai da asarar farko ba. Wadancan ’yan kasuwar da suka dade suna sana’ar hasashe suma suna son yin wannan kuskure. Tuni yana da dabarun da ke samun riba, yana da cikakkiyar fayil ɗin da aka kafa, inda sashin zuba jari da kansa ya rufe asarar daga kasawa tare da ɓangaren hasashe, har yanzu mutane suna jin tsoro kuma suna son ƙarin, karya, tsalle daga kayan aiki zuwa kayan aiki, kusa da riba amma ba sauri ba. kulla, unreasonably bude su a kan wasu tsabar kudi da ba zato ba tsammani fara girma, da dai sauransu. Kada ku yi haka. Idan kuna da tsarin aiki wanda ke kawo muku riba, ba kwa buƙatar "inganta" shi tare da sabbin abubuwa masu ban sha'awa, kuma yana aiki. Hanyar da ba ta karye ba ta buƙatar gyara.
Kashi na huɗu da mafi mahimmanci na kasuwancin hasashe - kasancewar tsarin kudi.
Dole ne a tsara tsarin kasuwancin ku kuma a rubuta shi kafin ku kammala yarjejeniyar kasuwancin ku ta farko. Yi tebur, zana zane, rubuta jerin abubuwan, duk abin da kuke so da yadda kuka fi so, amma shirin ciniki ya kamata ya kasance koyaushe. Zaɓin "Ina da komai a zuciyata, Na riga na san komai kuma na tuna dalilin da yasa nake buƙatar wannan rubutun?" ba za a yarda da shi ba. Zai fi kyau ku hanzarta canja wurin duk kuɗin da aka ware don kasuwanci don sadaka: za ku rasa su ta wata hanya, don haka aƙalla za ku taimaka wa mabuƙata kuma ku ceci lafiyar ku. Shirin kuɗin ku ya ƙunshi tsare-tsaren ciniki da saka hannun jari, kuma yakamata ya ƙunshi komai gabaɗaya: jimlar adadin kuɗin da kuke da shi, adadin kuɗin da kuka saka a ɓangaren saka hannun jari na fayil ɗin, nawa kuka saka akan asusun hasashe, menene rabon kashi. tsakanin kayan aiki a cikin fayil ɗin saka hannun jari, nawa ne a cikin fiat, yadda za a rarraba ribar da aka samu daga hannun jari, adadin asarar da aka halatta lokacin ciniki, wane lokaci za ku yi kasuwanci na awa ɗaya, nawa za ku saita SL, sana'a nawa ne za a yi da duk abin da kuke tunanin ya kamata. Dole ne ku rubuta komai a fili kuma ku nuna maki don kada ku rasa komai, har ma da sa'o'i da mintuna na duk ayyukanku. Bugu da ƙari, ya kamata ku sami daidai wannan dabarun ciniki da aka kwatanta a cikin sakin layi, daga abubuwan da aka kwatanta waɗanda ba za ku iya ja da baya ta mataki ɗaya ba. Ya kamata koyaushe ku kasance da duk wannan a gaban idanunku kuma ya kamata ku bincika kowane ayyukanku akan kasuwa don kowane abu na tsarin kuɗin ku da dabarun ciniki don samun ainihin amsar tambayar ko aikin da kuka yi niyya ya dace da ku. shirin kudi ko a'a. Idan amsar ita ce "a'a", to, yana da kyau kada a yi irin wannan aikin, komai fa'ida da alƙawarin da zai yi kama. Zai fi kyau ba za ku sami riba ba, fiye da ku rasa ajiya.
Ci gaba da karantawa a shafi na gaba
Kammalawa
A ƙarshe, zan so in taƙaita kaɗan. Babu sauki kudi a ko'ina; babu sauki kudi a ciniki ko dai. Idan ba ku shirya yin aiki ba, yin karatu da kashe lokacinku, mafi kyau kada ku fara. Ka tuna cewa ciniki a kasuwar cryptocurrency, kamar sauran kasuwannin kuɗi, aiki ne kuma adadin waɗanda suka san ainihin yadda ake yin wannan aikin kaɗan ne. Ka tuna, yawancin masu shiga kasuwa suna rasa kuɗin su kuma wannan yana faruwa ba don rashin hankali ba ne ko rashin kwarewa, amma saboda tun da farko ba sa son ɗaukar wannan aikin da mahimmanci. Sun karanta wani abu a wani wuri, suna kallon bidiyo akan YouTube kuma suna tunanin cewa za su shiga cikin masana'antar kuma su zama miloniya. Kada ku kasance yaron da ya haɗa samfurin jirgin sama tare da maginin LEGO kuma yana tunanin cewa yanzu zai iya zama a kan helkwatar Boeing a yanzu kuma ya yi jirgin sama na transatlantic. Ciniki da saka hannun jari a kasuwannin cryptocurrency na iya sa ku zama mutum mai arziƙi da kuɗi, amma saboda wannan, dole ne ku kawar da duk ruɗin ruwan hoda da caramel-vanilla da farko kuma ku fara aiki tuƙuru. Nasara ba za ta zo nan da nan ba, yana iya ɗaukar watanni ko ma shekaru. Amma idan kun kafa manufa don kanku kuma kuna son koyon yadda ake samun kuɗi a kasuwa, ku ɗauki shi da gaske, cimma wannan burin daidai kuma a kai a kai, kuma wataƙila za ku zama mai mallakar ɗayan shahararrun sana'o'i masu fa'ida da ban mamaki. a duniyarmu.