
Lokaci (GMT+0/UTC+0) | Jihar | Muhimmanci | Event | Forecast | Previous |
00:30 | 2 points | au Jibun Bank Services PMI (Mayu) | 50.8 | 52.4 | |
01:30 | 2 points | GDP (QoQ) (Q1) | 0.4% | 0.6% | |
01:30 | 2 points | GDP (YoY) (Q1) | 1.5% | 1.3% | |
08:00 | 2 points | HCOB Ƙungiyar Tarayyar Turai PMI (Mayu) | 49.5 | 50.4 | |
08:00 | 2 points | Ayyukan HCOB Eurozone PMI (Mayu) | 48.9 | 50.1 | |
12:15 | 3 points | Canjin Aikin Nonma ADP (Mayu) | 111K | 62K | |
12:30 | 2 points | Memba na FOMC Bostic Yayi Magana | ---- | ---- | |
13:45 | 2 points | S&P Global Composite PMI (Mayu) | 52.1 | 50.6 | |
13:45 | 3 points | S&P Global Services PMI (Mayu) | 52.3 | 50.8 | |
14:00 | 2 points | Ayyukan ISM Ba Masana'antu ba (Mayu) | ---- | 49.0 | |
14:00 | 3 points | ISM Ba Ma'aikata PMI (Mayu) | 52.1 | 51.6 | |
14:00 | 3 points | Farashin ISM Mara-ƙira (Mayu) | ---- | 65.1 | |
14:30 | 3 points | Man shuke-shuken man fetur | ---- | -2.795M | |
14:30 | 2 points | Kayayyakin Danyen Mai na Cushing | ---- | 0.075M | |
18:00 | 2 points | m Littafi | ---- | ---- |
Takaitacciyar Abubuwan Tattalin Arziƙi masu zuwa akan Yuni 4, 2025
Japan
1. au Jibun Bank Services PMI (Mayu) - 00:30 UTC
- Hasashen: 50.8 | Na baya: 52.4
- Tasirin Kasuwa:
- Ragewa yana nufin sassan ayyuka masu raguwa, wanda zai iya raunana JPY kuma ka rage haɓaka kyakkyawan fata.
Australia
2. GDP (QoQ & YoY) (Q1) - 01:30 UTC
- Hasashen (QoQ): 0.4% Na baya: 0.6%
- Hasashen (YoY): 1.5% Na baya: 1.3%
- Tasirin Kasuwa:
- Rage haɓakar kwata-kwata na iya dampen RBA hawkishness, matsa lamba AUD.
- Idan YoY ya wuce yadda ake tsammani, tunanin masu zuba jari na iya daidaitawa.
Sashin Turai
3. HCOB Eurozone Composite & Services PMI (Mayu) - 08:00 UTC
- Hasashen Haɗin Kai: 49.5 | Na baya: 50.4
- Hasashen Ayyuka: 48.9 | Na baya: 50.1
- Tasirin Kasuwa:
- Rashin raguwa a cikin fihirisa biyu suna ba da shawarar takaddar tattalin arziki, mai yiwuwa matsa lamba EUR da haɗin kai.
- Rashin aikin sabis yana haifar da haɗarin koma bayan tattalin arziki a cikin yankin Yuro.
Amurka
4. Canjin Aikin Noma ADP (Mayu) - 12:15 UTC
- Hasashen: 111K | ku Na baya: 62K
- Tasirin Kasuwa:
- Ayyukan haɓaka haɓaka haɓaka yana tallafawa karfin kasuwar aiki, wanda zai iya rage tsammanin yanke farashin, tallafi USD da kuma da ake samu.
5. Memba na FOMC Bostic Yayi Magana - 12:30 UTC
- Tasirin Kasuwa:
- Ra'ayoyi kan aikin yi da hauhawar farashin kayayyaki za su kasance cikin ɗan gajeren lokaci Tsarin manufofin Fed.
6. S&P Global Composite & Services PMI (Mayu) - 13:45 UTC
- Hasashen Haɗin Kai: 52.1 | Na baya: 50.6
- Hasashen Ayyuka: 52.3 | Na baya: 50.8
- Tasirin Kasuwa:
- Tashi ya tabbatar fadada tattalin arziki, goyon baya equities da USD.
7. ISM Ba Ma'aikata PMI & Aiki & Farashin (Mayu) - 14: 00 UTC
- Hasashen PMI: 52.1 | Na baya: 51.6
- Aiki Na Baya: 49.0
- Farashi Na Baya: 65.1
- Tasirin Kasuwa:
- PMI mai ƙarfi da siginar index farashin dagewar hauhawar farashin kayayyaki, wanda zai iya iyakance Fed sassauci.
- Bayanan aiki yana tasiri hangen nesa na albashi.
8. Danyen Mai & Kayayyakin Cushing - 14:30 UTC
- Danyen da ya gabata: -2.795M
- Cushing na baya: + 0.075M
- Tasirin Kasuwa:
- Ƙarin zaɓuka na iya tallafawa farashin mai, ƙarfafawa tsammanin hauhawar farashi.
9. Littafin Beige - 18:00 UTC
- Tasirin Kasuwa:
- Yana ba da fahimtar yanki a ciki ayyukan tattalin arziki da hauhawar farashin kayayyaki.
- Can siffar Fed sautin gaban taron FOMC.
Binciken Tasirin Kasuwa
- Ranar shine bayanan sashen sabis na Amurka ya yi tasiri sosai, musamman ISM da S&P PMI, Da kuma ADP aiki girma.
- Yurozone PMI rauni na iya matsa lamba EUR idan an tabbatar.
- GDP na Ostiraliya zai iya yin tasiri RBA tsammanin.
- Bayanan mai da littafin Beige na iya tayar da hauhawar farashin kayayyaki da ƙima zuwa ga Taron FOMC na Yuni.
Makin Tasiri Gabaɗaya: 9/10
Mabuɗin Mayar da hankali:
Tare da manyan alamun Amurka a kunne ayyukan ayyuka, aiki, da hauhawar farashin kaya duk sakewa a cikin zama ɗaya, jagorancin kasuwa zai dogara sosai akan ko Tattalin arzikin Amurka ya bayyana yana da juriya ko zafi. Haɗe tare da raunin bayanan yankin Yuro da taushin Ostiraliya GDP, akwai yuwuwar hakan ƙayyadaddun motsi a cikin USD, EUR, AUD, mai, da ãdalci.