Lokaci (GMT+0/UTC+0) | Jihar | Muhimmanci | Event | forecast | Previous |
00:30 | 2 maki | au Jibun Bank Japan Services PMI (Oktoba) | --- | 53.1 | |
08:00 | 2 maki | HCOB Yuro Manufacturing PMI (Oktoba) | 45.1 | 45.0 | |
08:00 | 2 maki | HCOB Eurozone Composite PMI (Oktoba) | 49.8 | 49.6 | |
08:00 | 2 maki | Ayyukan HCOB Eurozone PMI (Oktoba) | 51.5 | 51.4 | |
12:30 | 2 maki | Izinin Gina (Satumba) | 1.428M | 1.470M | |
12:30 | 2 maki | Ci gaba da Da'awar Rashin Aiki | 1,880K | 1,867K | |
12:30 | 3 maki | Maganin Farko na Farko | 243K | 241K | |
13:45 | 3 maki | S&P Global Manufacturing US PMI (Oktoba) | 47.5 | 47.3 | |
13:45 | 2 maki | S&P Global Composite PMI (Oktoba) | --- | 54.0 | |
13:45 | 3 maki | S&P Global Services PMI (Oktoba) | 55.0 | 55.2 | |
14:00 | 3 maki | Sabon Tallan Gida (Satumba) | 719K | 716K | |
14:00 | 2 maki | Sabon Tallan Gida (MoM) (Satumba) | --- | -4.7% | |
15:00 | 2 maki | ECB McCaul yayi Magana | --- | --- | |
17:00 | 2 maki | 5-Shekara TIPS Auction | --- | 2.050% | |
17:00 | 2 maki | ECB's Lane yayi Magana | --- | --- | |
20:30 | 2 maki | Takardar Balance na Fed | --- | 7,039B | |
23:30 | 2 maki | Tokyo Core CPI (YoY) (Oktoba) | 1.7% | 2.0% |
Takaitacciyar Abubuwan Tattalin Arziƙi masu zuwa a ranar 24 ga Oktoba, 2024
- au Jibun Bank Japan Services PMI (Oktoba) (00:30 UTC):
Mabuɗin alama na aikin sashin sabis na Japan. Na baya: 53.1. Wani karatu sama da 50 yana nuna haɓakawa a ɓangaren sabis. - HCOB Yuro Manufacturing PMI (Oktoba) (08:00 UTC):
Yana bin ayyukan masana'antu a cikin yankin Yuro. Hasashen: 45.1, Na baya: 45.0. Karatun da ke ƙasa 50 yana nuna raguwa a cikin sashin. - HCOB Ƙungiyar Tarayyar Turai PMI (Oktoba) (08:00 UTC):
Haɗin ma'auni na ayyukan kasuwanci gaba ɗaya a cikin masana'antu da sassan ayyuka. Hasashen: 49.8, Na baya: 49.6. Karatun da ke ƙasa 50 yana nuna ƙanƙara. - Ayyukan HCOB Eurozone PMI (Oktoba) (08:00 UTC):
Yana auna aikin sashin sabis. Hasashen: 51.5, Na baya: 51.4. Wani karatu sama da 50 yana nuna girma. - Izinin Ginin Amurka (Satumba) (12:30 UTC):
Yana auna adadin sabbin izinin gini da aka bayar. Hasashen: 1.428M, Na baya: 1.470M. Ragewa na iya nuna raunata buƙatu a kasuwar gidaje. - Amurka Ci gaba da Da'awar Rashin Aiki (12:30 UTC):
Yana bin diddigin adadin mutanen da ke karɓar fa'idodin rashin aikin yi mai gudana. Hasashen: 1.880M, Na baya: 1.867M. Haɓaka iƙirari na ba da shawarar tausasawa kasuwar aiki. - Da'awar Rashin Aikin Yi na Farko na Amurka (12:30 UTC):
Yana auna sabbin da'awar fa'idar rashin aikin yi. Hasashen: 243K, Na baya: 241K. Babban da'awar na iya nuna raunana yanayin kasuwar aiki. - S&P Global Manufacturing US PMI (Oktoba) (13:45 UTC):
Ma'auni na ayyukan masana'antun Amurka. Hasashen: 47.5, Na baya: 47.3. Karatun da ke ƙasa da 50 yana nuna raguwa. - S&P Global Composite PMI (Oktoba) (13:45 UTC):
Yana bin ayyukan kasuwanci gaba ɗaya a cikin Amurka. Na baya: 54.0. Wani karatu sama da 50 yana nuna haɓakawa. - S&P Global Services PMI (Oktoba) (13:45 UTC):
Yana auna ayyuka a sashin sabis na Amurka. Hasashen: 55.0, Na baya: 55.2. Wani karatu sama da 50 yana nuna ci gaba da girma. - Sabon Tallan Gida na Amurka (Satumba) (14:00 UTC):
Yana auna adadin adadin sabbin gidaje guda ɗaya da aka sayar. Hasashen: 719K, Na baya: 716K. Girma yana nuna ƙarfi a cikin kasuwar gidaje. - Sabon Tallan Gida na Amurka (MoM) (Satumba) (14:00 UTC):
Yana bin canjin kashi kowane wata a cikin sabbin tallace-tallacen gida. Na baya: -4.7%. - ECB McCaul Yayi Magana (15:00 UTC):
Bayanin daga Memba na Hukumar Kula da ECB Edouard Fernandez-Bollo McCaul na iya ba da haske game da tsarin kuɗi da yanayin tattalin arziki a cikin yankin Yuro. - Kasuwancin TIPS na Shekara 5 (17:00 UTC):
Gwaninta na 5-year Treasury Inflation-Protected Securities (TIPS). Yawan amfanin ƙasa: 2.050%. Abubuwan da ake samu mafi girma na iya nuna haɓakar tsammanin hauhawar farashi. - Layin ECB yayi Magana (17:00 UTC):
Babban Masanin Tattalin Arziki na ECB Philip Lane na iya tattaunawa game da hasashen hauhawar farashin kayayyaki na yankin Yuro da yuwuwar ayyukan manufofin kuɗi. - Takardar Balance na Fed (20:30 UTC):
Sabunta mako-mako akan takardar ma'auni na Reserve Reserve. Na baya: $7,039B. Canje-canje a cikin takardar ma'auni suna nuna ayyukan siyan kadari na Fed da matakan ruwa. - Tokyo Core CPI (YoY) (Oktoba) (23:30 UTC):
Yana bin canjin shekara-shekara a farashin masu amfani a Tokyo, ban da sabon abinci. Hasashen: 1.7%, Na baya: 2.0%. Ragewa zai ba da shawarar sauƙaƙa matsalolin hauhawar farashin kaya.
Binciken Tasirin Kasuwa
- Sabis na Japan PMI & Tokyo Core CPI:
Babban sabis na PMI zai nuna ƙarfi a sashin sabis na Japan, yana tallafawa JPY. Ƙananan Tokyo Core CPI zai ba da shawarar sauƙaƙe hauhawar farashin kayayyaki, mai yuwuwar ƙarfafa matsayin bankin Japan na dovish. - PMI Masana'antu & Sabis na Tarayyar Turai:
Rarraunan masana'antu da haɗin gwiwar PMI na iya nuna raguwar tattalin arzikin yankin Yuro, mai yuwuwa yin awo akan EUR. Ƙarfafa fiye da yadda ake tsammani bayanan PMI na iya ɓarna wannan tasirin. - Da'awar Rashin Aiki na Amurka & Izinin Gina:
Haɓaka da'awar rashin aikin yi ko raguwar izinin gini na nuni da raunana kasuwar aiki ko ayyukan gidaje, mai yuwuwar sassauta dalar Amurka. Juriya a cikin waɗannan ma'auni zai tallafa wa USD. - US S&P Global PMI & Sabbin Tallan Gida:
Ƙarfin sabis na PMI da mafi girma sabon tallace-tallace na gida zai nuna alamar ƙarfin tattalin arziki, yana tallafawa USD. Akasin haka, ƙarancin bayanai na iya dagula tunanin tattalin arzikin Amurka. - Jawaban ECB (McCaul, Lane):
Kalaman Hawkish daga jami'an ECB za su goyi bayan EUR ta hanyar nuna alamun ci gaba da kokarin shawo kan hauhawar farashin kayayyaki. Sautunan dovish na iya raunana EUR. - US 5-Shekara TIPS Auction & Fed Balance Sheet:
Haɓaka mafi girma daga gwanjon TIPS zai nuna haɓakar tsammanin hauhawar farashi, yana tallafawa USD. Canje-canje a cikin takardar ma'auni na Fed na iya shafar yawan kuɗin kasuwa da kuma jin daɗi.
Gabaɗaya Tasiri
Volatility:
Matsakaici zuwa babba, tare da mai da hankali kan bayanan PMI na yankin Yuro, kididdigar kasuwar kwadago ta Amurka, da rahotannin kasuwannin gidaje na Amurka. Sharhin babban bankin kasa da bayanan hauhawar farashin kayayyaki daga Japan da yankin Yuro suma za su yi tasiri kan harkokin kasuwa.
Sakamakon Tasiri: 7/10, tare da mahimmancin fahimtar kasuwa ga karatun PMI, da'awar rashin aikin yi, da hangen nesa na babban bankin yana tsara tsammanin ci gaban tattalin arziki da haɓaka manufofin kuɗi.